ข่าวประกัน
มอบแว่นตากันแสงในกิจกรรม “มองโลกใส แม้วัยสูง” ครั้งที่ 7
![](https://tbbthainews.com/wp-content/uploads/2022/11/TLI2101-750x470.jpg)
![](https://tbbthainews.com/wp-content/uploads/2022/11/TLI2101.jpg)
นางกองแก้ว ดวงปินตา ผู้บริหารภาคอาวุโส สาขาหล่มสัก เป็นผู้แทนบริษัท ไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) และมูลนิธิหนึ่งคนให้ หลายคนรับ พร้อมทีมฝ่ายขายจิตอาสาไทยประกันชีวิต มอบอาหารกลางวันและแว่นตากันแสงหลังการผ่าตัดต้อกระจก ในกิจกรรม “มองโลกใส แม้วัยสูง” ครั้งที่ 7 แก่นายแพทย์นราพงศ์ ธีรอัครวิภาส นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเพชรบูรณ์ เพื่อนำไปมอบแก่ผู้ป่วยที่เข้ารับการผ่าตัดต้อกระจก ในโครงการหน่วยแพทย์อาสาเฉพาะทางร่วมใจเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชหล่มเก่า จังหวัดเพชรบูรณ์