คุ้มภัยโตเกียวมารีนฯ ร่วมกับสภาสังคมสงเคราะห์ฯ มอบทุนการศึกษาเป็นปีที่ 18
![](https://tbbthainews.com/wp-content/uploads/2022/09/TOKYO2901-780x429.jpg)
![](https://tbbthainews.com/wp-content/uploads/2022/09/TOKYO2901.jpg)
นายโนบุฟูมิ ยาสุเอะ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร (ที่สองจากซ้าย) บมจ. คุ้มภัยโตเกียวมารีนประกันภัย (ประเทศไทย) และนายเสรี กวินรัชตโรจน์ รองกรรมการผู้จัดการ (คนแรกจากซ้าย) พร้อมด้วยนายโตโยทาเกะ คูวาตะ กรรมการผู้จัดการ (ที่สองจากขวา) บมจ.โตเกียวมารีนประกันชีวิต (ประเทศไทย) มอบทุนการศึกษาประจำปี พ.ศ. 2565 แก่เด็กนักเรียนในสังกัดสภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ เป็นปีที่ 18 ในการนี้มีพลตำรวจหญิง คุณหญิง อัสนีย์ เสาวภาพ ประธานสมาคมฯ เป็นประธานผู้รับมอบ ณ ห้องรับรองชั้น 4 ตึกนวมหาราช สภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทยฯ เมื่อเร็วๆ นี้
โครงการสนับสนุนการศึกษาดังกล่าว เป็นความร่วมมือของกลุ่มบริษัทโตเกียวมารีนในประเทศไทย ที่มุ่งมั่นในการส่งเสริมการพัฒนาสังคมอย่างยั่งยืนผ่านทางการมอบทุนสนับสนุนทุนการศึกษาแก่นักเรียนตั้งแต่ ทุกระดับชั้นในสังกัดสภาสังคมสงเคราะห์ฯ ตลอดระยะเวลา 18 ปีมีนักเรียนในโครงการฯ ได้รับการสนับสนุนทุนการศึกษาจำนวนกว่า 1,200 คน