ข่าวประกัน
ไทยประกันชีวิต มอบขวด PET แก่ “โครงการ แยกขวด ช่วยหมอ”
![](https://tbbthainews.com/wp-content/uploads/2021/09/TL0109-780x470.jpg)
![](https://tbbthainews.com/wp-content/uploads/2021/09/TL0109.jpg)
นายบดีศร กษมางกูร ผู้จัดการส่วนกิจกรรมเพื่อสังคม ผู้แทนบริษัท ไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) มอบขวดพลาสติกใช้แล้ว หรือ ขวด PET จำนวน 70 กิโลกรัม ที่ได้มาจากการคัดแยกขยะพลาสติกของบุคลากรภายในบริษัทฯ ให้แก่ “โครงการ แยกขวด ช่วยหมอ” เพื่อนำไปผลิตเป็นชุด PPE ให้บุคลากรทางการแพทย์ โดยมี นายประสาน ศรเจริญ ผู้ช่วยผู้จัดการทั่วไป Strategic Alliance & CSR บริษัท เดอะมอลล์ กรุ๊ป จำกัด เป็นผู้แทนรับมอบ ณ ศูนย์การค้า ดิ เอ็มควอเทียร์ อาคาร B